पाक पुरस्कृत दहशतवादी ‘समुद्री जिहाद’ करण्याची शक्यता – केंद्रीय मंत्री हंसराज अहिर

नवी दिल्ली [] पाकिस्तान- आधारित दहशतवादी गट त्यांच्या कॅडरला अंडरवाटर स्ट्राइकसाठी प्रशिक्षित करीत आहेत आणि त्यांना ‘समंदरी जिहाद’ (सिबॉर्न जिहाद) साठी पाठविण्यास सुरूवात करीत आहेत, असे केंद्रीय मंत्री हंसराज अहिर यांनी बुधवारी सांगितले.

 

राज्यसभेत लिखित प्रश्नास उत्तर देताना त्यांनी सांगितले की, उपलब्ध माहितीनुसार 26/11 च्या मुंबई दहशतवादी हल्ल्यात बंदर, मालवाहू जहाज आणि समुद्र किनार्यावरील तेल टँकरवर दहशतवादी हल्ला करणार्या कोणत्याही दहशतवादी गटाबद्दल विशिष्ट माहिती उपलब्ध नाही.

 

पाकिस्तान- आधारित दहशतवादी गट त्यांच्या कॅडरांना जलविद्युत क्षमतेच्या प्रशिक्षणासाठी प्रशिक्षित करीत आहेत जेणेकरुन त्यांना समुद्र / पाण्याचा मार्गांनी भारतात घुसवावे असे प्रशिक्षण देत आहे  पाकिस्तानी दहशतवादी संघटनांनी भारताविरुद्ध ‘समंदरी जिहाद’ साठी आपल्या दहशतवाद्याना  प्रोत्साहित करीत आहे अशी माहिती केंद्रीय मंत्री हंसराज अहिर यांनी दिली आहे .

 

ताज्या बातम्या